Ali Nuhu Ya Ɓaro Dalleliyar Mota Har Ta Kimanin Naira Miliyan Ɗari (₦100M) Allah Yasa A Kashe Lafiya Sarki.

Ali Nuhu Ya Ɓaro Dalleliyar Mota Har Ta Kimanin Naira Miliyan Ɗari (₦100M) Allah Yasa A Kashe Lafiya Sarki.

‘Yan uwana Mata masu daraja, zan gaya muku gaskiya mai tsada a kyauta saboda shigowar watan Azumi

 

Duk matar da ba ta bi mijinta sau da ƙafa ba, ba zai taɓa ririta ta yadda take so ba.

 

Mu maza, Allah ya halicce mu a ɗabi’ance da wata izza a kan iyalanmu irin wacce Allah yake ba wa shugabanni a kan mutanensu. Idan aka ce mana dole sai an yi wani abu, ko kuma muka buƙaci abinda Allah ya ce ayi mana a ka ƙi, to ko da an yi nasara ba za a mori nasarar a cikin kwanciyar hankali da nutsuwa ba.

 

Matar da ta fi kowa jin daɗi a duniya, ita ce wacce ta iya sarrafa miji da yi masa biyayya da haƙuri da shi. Sai dai idan namijin ba na ƙwarai ba ne.

 

Idan har ki ka ga ba ki zama mai biyayya ba, kuma miji ya ci gaba da lallaɓaki, to wallahi ɗayan uku ne: ko dai yana jiran lokacin da zai nuna miki matsayinki, ko asircacce ne, ko kuma dai kawai soko ne.

 

Ba ma son mata masu haɗa kafaɗa da mu.

 

Ba ma son mace marar godiya ga kaɗan ɗin da Allah ya hore mana.

 

Ba ma son mace mai yawan buri.

 

Ba ma son mata masu nuna son abin duniya, komi yawan abinda Allah ya hore mana da kuma yawan kyautarmu.

 

Na ga mata da yawa da suka yi wa mazaje tutsu da sunan haƙƙi, a ƙarshe sun rasa aurensu. Don babu yadda za ayi ki haɗa kafaɗa da mai ɗaukar ɗawainiyar rayuwarki, kamar yadda mutum bai isa ya ja da Ogansa a wurin aiki ba.

 

Na ga mata da suka rabu da miji saboda su mallaki abin duniya. Sun samu abin duniyar, amma farin ciki bai samu ba.

 

Babu yadda za ayi mace ta ɗauki irin ɗawainiyoyin da maza suke ɗauka ba tare da abin yana damunta ba. Komai wadatarta.

 

Shi kuwa namiji, kullum farin ciki yake idan ya sauke nauyin iyali.

 

Maza da mata ba ɗaya ba ne. Allah ma ya bambanta. Kuma duk wanda ya saɓa yadda Allah ya tsara, a ƙarshe sai abin ya dame shi.

 

Ki yi ƙoƙarin sarrafa namiji daidai yadda ki ka iya kawai, amma kada ki taɓa tunanin ba zai ƙara aure ba. Duk daɗin bakin da namiji zai miki fa, yana son ƙara aure sai dai idan bai samu dama ba, ko kuma irin masu damar amma masu tsananin tsoron talaucin nan.

 

©️Sulaiman Badamasi

 

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button